JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA SHINYANGA.

Kumb: Na. SHY/MC/S. 20/32 VOL.I//28 Tarehe: 14/07/2024.

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga amepokea Kibali cha Ajira Mpya
kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala
Bora kupitia barua yenye Kumb.Na.FA. 97/288/01/09 ya tarehe 25 Juni, 2024. Hivyo;
anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa watanzania wenye sifa za kujaza nafasi

zifuatazo;-

1.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA Il NAFASI (4)
1.1 SIFA ZA MWOMBAJI

i.  Awe na Cheti cha kuhitimu na kufaulu kidato cha Nne (IV) au Sita.

ii.  Awe na Stashahada au NTA level 6 katika mojawapo ya fani zifuatazo; Utunzaiji
wa Kumbukumbu, Urasimu Ramani (Cartography) au Geoinformatics), Sheria au
Kumbukumbu za Afya kutoka katoka vyuo vinavyotambulika na Serikali.

iii.  Awe na ujuzi wa Kompyuta.

iv.  Awe raia wa Tanzania mwadilifu na mwenye umri kati ya miaka 18 hadi 45

1.1.1 MAJUKUMU YA KAZI KWA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA I
i.  Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye rejista (incoming correspondence

register)

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi kwenye rejista (outgoing
correspondence register)

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (action officers)

iv. Kupokea majalada yanayotoka kwa watendaji

v. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya taasisi (file tracking)

vi. Kuchambua, kuorodhesha na kupanga nyaraka za taasisi katika majalada

kulingana na somo husika (classification indexing)


http://www.google.co.tz/imgres?imgurl=http://2.bp.blogspot.com/_TzC_2FbjjKI/SNFHHWEVycI/AAAAAAAAAHQ/Tv1bZHzF3Cw/s320/Tanzania.jpg&imgrefurl=http://rupertsimons.blogspot.com/2008/09/whats-in-national-motto.html&usg=__bP1Dtj_mPID1vvjKejWzfJc7puE=&h=176&w=180&sz=38&hl=en&start=0&zoom=1&tbnid=pVogOLIrxDnycM:&tbnh=140&tbnw=144&prev=/images?q=national+emblem+of+tanzania&um=1&hl=en&sa=N&rlz=1R2ADFA_enTZ382&biw=1276&bih=788&tbs=isch:1&um=1&itbs=1&iact=hc&vpx=948&vpy=113&dur=265&hovh=140&hovw=144&tx=89&ty=89&ei=hGfSTLrBM9y4jAek8-XqDQ&oei=I2fSTOKsHIS0tAbL57yTDA&esq=21&page=1&ndsp=22&ved=1t:429,r:4,s:0

vi.  Kupanga na kudhibiti nyaraka katika vyumba vya kuhifadhia kumbukumbu
(repositories).
viii.  Kuhudumia na kuwasimamia watafiti katika chumba cha utafiti.

ix.  Kurudisha majalada yaliyosomwa kwenye ghala la kuhifadhia nyaraka.

1.1.2 MASHARTI YA KAZI
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali na ajira ya kudumu (TGS, C1)

2.0 DEREVA DARAJA LA Il (NAFASI 05)

2.1 SIFA ZA KUAJIRIWA

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Sita (Form Six), Awe na Lessen ya
Daraja la C au E ya uendeshaji wa magari ambayo ameifanyia kazi kwa muda usiopungua
mwaka mmoja bila kusababisha ajali.

Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (Basic Driving Course)
yanayotolewa na Chuo cha VETA au NIT au Chuo kinachotambulika na Serikali.

2.1.1 MAJUKUMU YA KAZI YA DEREVA DARAJA LA 1l
I.  Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari;

I.  Kuwapeleka watumishi kwenye safari za kikazi;

lll.  Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari;

IV. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali

V. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari (Log Book)
VI.  Kufanya usafi wa gari.
VII.  Awe raia wa Tanzania mwadilifu na mwenye umri kati ya miaka 18 hadi 45
2.1.2 MSHAHARA
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali na Ajira ya Kudumu (TGS B1)

Ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa, 20Barabara ya Mwanza, 37182 Chamaguha, S.L.P.28, Shinyanga.
Simu: 028-2763213, Barua pepe: md@shinyangamc.go.tz, tovuti: www.shinyangamc.go.tz
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3.0 MTENDAJI WA MTAA DARAJA LA Il (NAFASI 15)
3.1 SIFA ZA KUAJIRIWA.

Waombaji wanatakiwa wawe wenye Elimu ya Kidato cha Nne (Form 1V) au Sita (Form

Six) aliyehitimu astashahada/cheti katika moja ya fani zifuatazo: Utawala, Sheria, Elimu

ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya Sanaa kutoka Chuo

cha Serikali za Mitaa Hombolo au Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali.
3.1.2 MAJUKUMU YA KAZI YA MTENDAJI WA MTAA III.

i.
il.
iii.
iv.
V.
Vi.
Vil.

Viii.
Xi.
Xii.

Xiii.
Xiv.

Afisa masuuli na mtendaji mkuu wa Serikali ya Mtaa

Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao, kuwa mlinzi wa amani
Msimamizi wa utawala bora katika Mtaa

Kuratibu na kusimamia upangaji wa mipango ya maendeleo ya Mtaa

Katibu wa mkutano na kamati zote za Halmashauri ya Mtaa

Kutafsiri na kusimamia Sera, Sharia na Taratibu za utendaji kazi

Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za Mtaa
Mwenyekiti wa kikao cha Wataalam waliopo katika Mtaa

Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi katika Mtaa
Kusimamia utungaji wa Sera Ndogo katika Mtaa

Atawajika kwa mtendaji mkuu wa Kata

Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa kazi katika eneo lake na kuhamasisha wananchi
katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kupambana na umaskini katika Mtaa

Awe raia wa Tanzania mwadilifu na mwenye umri kati ya miaka 18 hadi 45
Pamoja na kazi zingine utakazopangiwa na Mwaijiri wake

3.1.3 MSHAHARA

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali na Ajira ya Kudumu (TGS B1)

Ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa, 20Barabara ya Mwanza, 37182 Chamaguha, S.L.P.28, Shinyanga.

Simu: 028-2763213, Barua pepe: md@shinyangamc.go.tz, tovuti: www.shinyangamc.go.tz
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5.0 MASHARTI YA JUMLA

i.  Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miakal8 na usiozidi
miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini;

i. Waombaji wawasilishe maelezo binafsi (Curriculum Vitae) yanayojitosheleza (Detailed
CV) yenye Anuani na Namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini
watatu (Referees) wa kuaminika.

iii.  Waombaji waambatanishe nakala za vyeti vya Kidato cha Nne au Sita, Taaluma na cheti
cha kuzaliwa. Waombaji watakaowasilisha” Result Slip”,” Statement of Results”,”
Provisional Results” au” Transcripts HAVITAKUBALIKA.

iv.  Kwa Waombaji waliosoma nje ya Nchi, Elimu ya Kidato cha Nne au Sita wawasilishe
uthibitisho kutoka Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA).

v. Kwa waombaji waliosoma Vyuo nje ya Nchi wawasilishe uthibitisho kutoka Tume ya Vyuo
Vikuu Tanzania (TCU).

vi.  Waombaji watakokidhi sifa zinazotakiwa ndio watakaoitwa katika usaili.

vii.  Barua ya maombi iliyosainiwa na Mwombaji inaweza kuandikwa kwa lugha ya Kiingereza
au Kiswabhili.
vii.  Waombaji wenye mabhitaji maalum (special needs/disability) wanatakiwa kuainisha

kwenye maombi yao.

ix. Waombaji watakaowasilisha Taarifa za kughushi watachukuliwa hatua kwa mujibu wa
Sheria za Nchi.

X.  Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba.
isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi.

Xi. Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 28 Julai, 2024.

xii.  Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal)
kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz (Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti
ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa 'Recruitment Portal').

xiii.  Maombi vyatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili
HAYATAFIKIRIWA.

NB: TANGAZO HILI LINAFUTA TANGAZO LA TAREHE 05/07/2024 LILILOTOLEWA
KIMAKOSA

Tangazo hili limetolewa na

MWL.ALEXIUS R. KAGUNZE
MKURUGENZI WA MANISPAA

Ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa, 20Barabara ya Mwanza, 37182 Chamaguha, S.L.P.28, Shinyanga.
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