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TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UJIO WA MWENGE WA UHURU                                   

KWA MWAKA 2024 

Shinyanga  

09 Agosti 2024 

Wilaya ya Shinyanga inatarajia kupokea na kukimbiza  Mwenge wa Uhuru kwa siku mbili 

Agosti 11 na 12, 2024 katika Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga na Halmashauri ya 

Wilaya ya Shinyanga ukitokea Wilaya ya Kishapu na baada ya hapo utakabidhiwa Wilaya 

ya Kahama. Mwenge utakimbizwa  umbali wa kilometa 234.5 kiwilaya na utazindua, 

kuweka  mawe ya msingi na kukagua jumla ya miradi 24 yenye thamani ya shilingi 

6,075,929,357 (6.07 Bil). Miradi ya maendeleo itakayotembelewa itahusisha elimu, afya, 

mazingira, miundombinu, uchaguzi, maendeleo ya jamii n.k. 

Mwenge utawasili katika Wilaya ya Shinyanga na kupokelewa  na wakazi wa Manispaa ya 

Shinyanga siku ya Jumapili 11 Agosti 2024, saa 12 asubuhi katika eneo la uwanja wa 

Shule ya Msingi Ibadakuli “A”. Baada ya mapokezi, Mwenge wa Uhuru utakimbizwa 

umbali wa kilometa 74.5 kwa kutembelea jumla ya miradi ya maendeleo 10 yenye 

thamani ya shilingi 4,287,605,662 (4.2 Bil),  na utakesha katika viwanja vya Sabasaba, 

Manispaa ya Wilaya ya Shinyanga. 

Wakazi wa Halmashauri ya Wilaya ya Shinyanga wataupokea Mwenge wa Uhuru siku ya 

Jumatatu Agosti 12, 2024, saa 12 Asubuni katika eneo la uwanja wa michezo Mwalukwa 

kata ya Mwalukwa. Mwenge wa Uhuru utakimbizwa  katika Halmashauri ya Wilaya ya 

Shinyanga kwa umbali wa kilometa 160 na kutembelea jumla ya miradi 14 yenye thamani 

ya Shilingi 1,788,323,695 (1.7 Bil). 



Mwenge wa Uhuru pia utahamasisha shughuli mbalimbali za maendeleo ikiwemo 

Uchaguzi wa Serikali za Mitaa unaotarajiwa kufanyika mwaka huu. Uhamasishaji huo 

utafanyika  chini ya kauli mbiu ya Mwenge wa Uhuru 2024 “Tunza Mazingira na Shiriki 

Uchaguzi wa Serikali za Mitaa kwa Ujenzi wa Taifa Endelevu” 

Aidha, katika maeneo ya mkesha, shamrashamra za mwenge zitaambatana na shughuli 

mbalimbali za kijamii zikiwemo makongamano ya vijana, utoaji wa elimu ya uchaguzi wa 

serikali za mitaa, upimaji wa afya ikihusisha upimaji wa virusi vya UKIMWI, malaria na 

magonjwa mengine. Vikundi mbalimbali vya hamasa na burudani vitasherehesha mbio za 

mwenge wa Uhuru wakiwemo wasanii wa  kitaifa.  Hivyo, natoa rai kwa wananchi wote  

kushiriki kikamilifu  kwa kujitokeza maeneo yote Mwenge wa Uhuru utakapopokelewa, 

utakakopita na kukesha kwa kuushangilia. 

Mbio za Mwenge wa Uhuru hufanyika kila Mwaka. Mwenge wa uhuru  ni mojawapo ya 

alama za taifa unashiria uhuru na mwanga ambao uliwashwa na kunyanyuliwa katika 

kilele cha Mlima Kilimanjaro mnamo  Desemba, 1961. 
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