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MAELEZO YA MAHITAJI NA ORODHA ZA BEI 
HUDUMA YA USAFI - LGA/112/2023-2024/NC/05 

 

JINA LA CHANZO TAJA KIASI KWA MWEZI 
(TSHS) 

TAJA KIASI KWA MWAKA 
(TSHS) 

KUHUSU ZABUNI YA 
HUDUMA YA USAFI 

 
 

 

 
Pia taja 
Bei kwa Maneno (Kwa Mwezi)…………………………………………………………………… 
 
Bei kwa Maneno (Kwa Mwaka)………………………………………………………………….. 
 
Kumbuka: 
Watoa Huduma (Wazabuni) wanahimizwa kutembelea eneo ambapo huduma zitatolewa 
kabla ya kuomba zabuni. 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



 
 

 

 

 

 

 

 

 

SEHEMU III: MAELEKEZO KWA WATOA HUDUMA 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 



 

 
MAELEKEZO KWA WATOA HUDUMA 

1. Eneo la huduma ya Usafi litakuwa ni Maeneo mbalimbali yaliyobainishwa katika 
Masharti Maalumu kifungu cha 9 yanayomilikiwa na Halmashauri ya Manispaa 
ya Shinyanga. Huduma ya Usafi itatolewa kwa kipindi cha Miezi Kumi na mbili (12) 
baada ya kukubaliwa kwa maombi kwa ajili ya utoaji wa huduma. 

2. Mtoa Huduma lazima aambatanishe kwenye kotesheni yake nyaraka zifuatazo:-  
2.1 Bei ya Zabuni iliyojazwa kikamilifu na kutiwa sahihi kulingana na Maelezo ya 

Mahitaji na Orodha ya Bei. 
2.2  Leseni halali ya Biashara  
2.3  VAT/TIN  
2.4  Stakabadhi / Pay slip ya malipo ya Maombi ya zabuni. 
2.5       Tamko la Rushwa. 
2.6       Aambatanishe uzoefu wa kazi husika 
2.7       Awe na ofisi yake inayotambulika 
2.8       TAX clearance” ya mwaka 2022 na kuendelea. 
2.9     Awe na mkataba wa Wakala wa Huduma za Ununuzi na Ugavi Serikalini     

(GPSA) 
3.  Bei ya Zabuni: 

4.1 Mkataba utakuwa na ukubwa wa huduma kama ilivyofafanuliwa katika 
Sehemu II. 

            4.2     Masahihisho Kama yatakuwapo yatafanywa kwa kukata kwa 
            Kalamu, kuandika upya, kusaini, kuweka tarehe.  
4.3      Gharama zote anazolipa Mtoa Huduma chini ya mkataba                zitajumuishwa 

kwenye jumla ya bei.  
4.4      Kiwango kilichotajwa na Mtoa Huduma kiwe kimekamilika na hakitabadilika     

katika kipindi chote cha mkataba na hakitaingizwa kwenye marekebisho kwa    
sababu yoyote ile. 

4.5     Bei zinapaswa kutolewa katika Fedha za Kitanzania (Tshs). 
4. Mtoa Huduma atakamilisha kujaza fomu ya kuwasilishia kotesheni ambayo   

imeambatanishwa katika Sehemu VII.  Fomu ya kuwasilishia kotesheni ni lazima ijazwe 
kikamilifu bila kubadili chochote katika muundo wake “hakuna fomu mbadala 
itakayokubaliwa” 

5. Malipo yatafanywa katika Fedha za Kitanzania(Tshs). 
6. Kotesheni itabaki kuwa halali kwa kipindi kisichopungua siku 45 baada ya siku ya                 

mwisho ya uwasilishaji kotesheni. 
7. Kotesheni Mbadala  hazitakubalika 
8. Kotesheni itakamilishwa na kutiwa sahihi na Mtoa Huduma au mwakilishi aliyepewa 



mamlaka na Mtoa Huduma. Kwa suala kama hili fomu inayoonyesha  mamlaka ya   
kisheria wa kumuwakilisha mtoa huduma lazima  iwasilishwe na kotesheni hii. 

9. Taasisi Nunuzi itatathmini na kulinganisha kotesheni kwa namna 
ifuatayo:-  

• Tathmini ya awali; ili kuamua ni kotesheni zipi zenye kutimiza  matakwa ya           
nyaraka za zabuni. Hii ni kuangalia kama zimetiwa sahihi vizuri na zimetimiza 
masharti ya maelezo ya mahitaji, viwango na vipimo.  

• Kotesheni zinazoonekana kutimiza matakwa ya nyaraka za zabuni 
zitaangaliwa kama kuna makosa ya kimahesabu. Ikitokea kuna hitilafu yoyote 
ya kimahesabu kati ya kima cha kizio na kiasi kilichotajwa, kima cha kizio 
ndicho kitazingatiwa kwa ajili ya tathmini ya kotesheni na hatimaye kwenye 
makubaliano ya mkataba.   

• Kulinganisha kotesheni; katika tathmini ya kotesheni, Kamati ya Tathmini 
itaainisha kwa kila kotesheni bei ya kotesheni iliyofanyiwa tathmini kwa 
kurekebisha bei kama ifuatavyo:- 

✓ Kufanya marekebisho yoyote ya makosa; Kufanya marekebisho 
yafaayo kwa uhitilafiano wowote ule unaokubalika, mikengeuko au 
kusahaulika kuingizwa; na Kufanya marekebisho yafaayo kuakisi 
punguzo kwa tunzo au marekebisho mengine ya bei yaliyotolewa. 

10. Taasisi Nunuzi itatoa mkataba kwa Mtoa Huduma ambaye kotesheni yake     
imeamuliwa kuwa inafaa na ambaye ametoa kotesheni ya bei iliyotathminiwa na kuwa ya 
Chini kabisa baada ya kukidhi vigezo vyote.  

11. Taasisi Nunuzi inahodhi haki wakati wote wa mkataba, kuongeza au kupunguza hadi 
asilimia 15 ya idadi ya huduma ambazo zilibainishwa hapo awali katika ukubwa wa 
huduma kwa kila idadi bila mabadiliko yoyote ya bei ya kizio kimoja au masharti mengine, 
na hii itaonyeshwa kwenye fomu ya mkataba. 

12. Licha ya yaliyotajwa hapo juu, Taasisi Nunuzi inahodhi haki ya kukubali kotesheni 
yoyote na kukataa kotesheni zote wakati wowote kabla ya kutoa mkataba. 

13. Mtoa Huduma ambaye zabuni yake imekubaliwa atajulishwa na Taasisi Nunuzi kuwa 
amekubaliwa kupewa mkataba kabla ya kipindi halali cha kotesheni kumalizika. 

14. Maombi yafungwe kwa lakiri (seal) na yaonyeshe jina la zabuni anayoomba juu ya 
bahasha. 

15. Mzabuni asiwe anadaiwa deni la aina yoyote na Halmashauri, kwa Wazabuni 
wanaomaliza mwenendo wao kwa kipindi kilichopita utatumika kama sharti. 

16. Mzabuni aonyeshe katika maombi yake kiasi cha fedha atakacholipwa na Manispaa kila 
mwezi kwa Huduma yake ya Usafi. 

17. Halmashauri kwa kuwatumia Maafisa/Afisa wake yeyote aliyeidhinishwa ambaye atakuwa 
na utambulisho kutoka kwa mamlaka (Halmashauri) atakuwa na mamlaka ya kukagua na 
pengine kuangalia mwenendo wa utendaji kazi wa Mtoa huduma muda wowote. 



18. Mzabuni/ Mtoa huduma ya Usafi, kwa maeneo yote atakayopewa kufanya usafi ataingia 
mkataba na Halmashauri wa kutoa Huduma ya Usafi kwa muda wa mwaka mmoja 
kuanzia tarehe 01 Julai, 2023 hadi Juni, 30, 2024. 

19. Halmashauri au Mzabuni akikiuka masharti ya mkataba, mkataba utavunjwa na upande 
husika utalipa hasara zinazotokana na kuvunjwa kwa mkataba au kuchukuliwa hatua 
nyingine za kisheria. 

20. Mtoa huduma / Mzabuni atakiri kwa maandishi yake kwenye mkataba kuwa atazingatia 
masharti ya mkataba wake. 

21. Mzabuni atahakikisha eneo analofanyia kazi ni safi. 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

 

SEHEMU IV: MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA  
 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA 

A:              VIFUNGU VYA JUMLA 
 

Kifungu 1: Nyaraka za Mkataba  
Masharti ya Mkataba na fomu ya Maelezo ya mahitaji, sehemu muhimu ya 
nyaraka za Mkataba na zinapaswa kusomwa pamoja na nyaraka nyingine zote 
zinazounda Mkataba. Kama ikitokea kuna mgogoro, kipaumbele cha nyaraka 
kitakuwa kama ilivyoainishwa katika Kifungu cha 6 cha Masharti haya ya 
Mkataba. 

Kifungu  2: Tafsiri 
Katika Masharti haya ya Mkataba maneno yafuatayo yatakuwa na maana 
zilizotolewa kwayo kama ilivyo hapa chini: Mteja Taasisi ya Serikali inayonunua 
huduma kama zilivyotajwa kwenye mkataba. Mtoa Huduma/Mzabuni/Wakala 
ni Mtu au watu au kampuni ambayo zabuni yao imekubaliwa na mteja. 
Huduma; Huduma itatolewa kulingana na mkataba. 

Kifungu  3: Maelekezo 
Maelekezo yanayotolewa na Mteja yatakuwa kwa maandishi. Kwa sababu 
nyingine yoyote ile maelekezo hayo yakatolewa kwa mdomo, Mtoa Huduma 
atafuata maelekezo hayo. Katika kipindi cha siku 7 maelekezo yaliyotolewa 
kwa mdomo yanapaswa kuwa yamethibitishwa kwa maandishi.  

Kifungu 4: Lugha Matangazo yote, maelekezo na mawasiliano au waraka wowote 
wa maandishi unaohusu mkataba utaelezwa bayana katika Masharti Maalumu 
ya Mkataba. 

Kifungu  5: Sheria inayotumika 
                        Mkataba, maana yake, fasiri yake, na utekelezaji wake vitaongozwa na Sheria 

ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 
Kifungu  6: Nyaraka za Mkataba zenye Kipaumbele  

Nyaraka kadhaa zinazofanya mkataba zichukuliwe kuwa zinajieleza kikamilifu 
lakini kama ikitokea hitilafu yoyote ile nyaraka zenye umuhimu wa kwanza 
zitakuwa zifuatazo:- 

I. Fomu ya Makubaliano 
II. Barua ya Kukubali Kotesheni 
III. Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni 
IV. Masharti Maalumu ya Mkataba 
V. Masharti ya Jumla ya Mkataba 
VI. Maelezo ya Mahitaji na  Orodha ya Bei 
VII. Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba huu    

(Kumbukumbu za ufafanuzi, Ahadi dhidi ya rushwa).   



B: MAJUKUMU  

Kifungu 1: Utekelezaji wa Mkataba  

         Mtoa huduma atatoa huduma ya Usafi kulingana na inavyotakiwa na nyaraka za 
mkataba, na maelekezo ya ziada kama yatakavyotolewa  mara kwa mara. 

Kifungu  2: Kutoa kazi kwa Mtoa Huduma Msaidizi 
Mtoa Huduma hatatoa kazi au sehemu ya kazi kwa Mtoa Huduma Msaidizi 
bila kibali cha maandishi cha kutoka kwa Mteja. Kibali kama hicho kinapotolewa 
hakimwondolei Mtoa huduma mamlaka au majukumu yake   chini  ya mkataba 
na Mtoa huduma  atakuwa na wajibu(Atawajibika) kwa  kushindwa au 
kuzembea  kwa yeyote kati ya watoa huduma wake wasaidizi. 

Kifungu 3: Ukaguzi 
                        Mteja au mwakilishi wake aliyempa mamlaka ana haki ya kukagua huduma 

na Mtoa Huduma atatoa ushirikiano unaofaa wakati Mteja atakapohitaji 
kufanya hiyo.   

Kifungu 4: Huduma Zilizokataliwa   
Huduma zisizofuata mahitaji ya mkataba zitakataliwa. Kwa maelekezo ya 
Mteja, Mtoa huduma kwa gharama zake mwenyewe atarekebisha au kutoa 
upya huduma itakayokuwa imekataliwa hadi kumridhisha Mteja kikamilifu. 

Kifungu 5: Wajibu wa Mtoa Huduma  
               Mtoa Huduma atamkinga Mwajiri dhidi ya hasara au uharibifu wa upande wa 

tatu. Atamkinga kikamilifu Mwajiri wake dhidi ya madeni na hasara 
zinazotokana na Sheria ya Ajira na Fidia ya Wafanyakazi. 

Kifungu 6: Jambo Lisilozuilika                        
      Katika tukio la hasara yoyote au uharibifu unaotokea katika utendaji   wa 

aina yoyote wa nguvu za asili ambao pande zote za mkataba kwa hali ya 
kawaida zisingeweza kutabiri mapema, hasara au uharibifu kama huo 
utagharimiwa na Mwajiri na Mtoa Huduma. 

Kifungu  7: Upatikanaji wa Maunzi 
Mtoa Huduma atabainisha vyanzo vyote vya maunzi yanayohitajika kabla ya 
kuanza kutoa huduma. Mteja atalazimika kama itahitajika upatikanaji wa 
vyanzo vya maunzi hayo. Mtoa Huduma hatatumia maunzi yaliyobainiwa bila 
kuwa na kibali cha maandishi toka kwa Mwajiri. 

Kifungu 8: Afya, Usalama na Kulinda Mazingira. 
         Mtoa huduma katika kipindi chote cha mkataba atazingatia kikamilifu masuala 

ya kiafya na kiusalama katika kanda yake ya kazi na watu wote wanaopaswa 
kuwa katika eneo la kazi katika hali ya mpango mzuri ili kuepusha hatari yoyote 
kwa watu hao. Mtoa Huduma atazingatia mahitaji na kanuni zote za 
mazingira kama zinavyoelezwa na Serikali ya Tanzania. 



Kifungu 9: Kuanza na Kukamilika Utoaji Huduma. 
Mtoa Huduma ataanza na kukamilisha huduma katika muda uliyoelezwa   
kwenye Masharti Maalumu ya Mkataba au katika kipindi cha mkataba cha 
nyongeza, kama kipindi hicho kimeruhusiwa na Mteja. 

Kifungu 10: Ubadilishaji 
Mteja anaweza kubadilisha umbo, ubora au kiasi cha huduma na atakuwa na 
mamlaka ya kumwagiza Mtoa Huduma ipasavyo. Ubadilishaji huo utakuwa 
kwa Agizo la Mabadiliko ya Mkataba. Mteja ataamua kuhusu kiasi (kama 
itatokea) ambacho kwa maoni yake kinapaswa kuongezwa au kupunguzwa 
kutoka jumla ya fedha iliyotajwa kwenye Mkataba kwa ajili ya kazi yoyote ya 
nyongeza iliyofanywa au iliyoachwa kwa agizo hilo. Kiasi cha fedha 
kitakachoamuliwa kitatokana na kima cha kizio kwenye Kotesheni au kama 
hakuna kima cha kizio kinachotumika, kiwango kingine kitatumika kama 
itakavyoamriwa na Mteja na kukubaliwa na Mtoa Huduma. 

 

C:         KUSULUHISHA MIGOGORO NA KUVUNJA MKATABA  
 

Kifungu  3:  KUSULUHISHA MIGOGORO   
3.1 Kama migogoro ikitokea itasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote.                   
Kama baada ya siku thelathini (30) pande hizo zimeshindwa kumaliza mgogoro au 
tofauti zao kwa majadiliano ya pamoja, upande wowote ule utawasilisha mgogoro huo 
kwa maandishi   kwa Mwamuzi na kutoa nakala kwa upande mwingine.                                                                                                                                                                            
3.2  Mwamuzi aliyetajwa katika Masharti Maalumu ya Makataba atatoa maamuzi 

kwa maandishi katika muda wa siku ishirini na nane (28) baada ya kupokea 
taarifa ya mgogoro. 

3.3   Mwamuzi atalipwa kwa saa kwa kiwango kilichotajwa kwenye Masharti Maalumu 
ya Mkataba pamoja na kurudishiwa gharama za aina ya matumizi kama 
yalivyobainishwa katika Masharti Maalumu ya Mkataba na gharama hiyo 
itagawanywa kati ya Mteja na Mtoa Huduma kwa uamuzi wowote utakaofikiwa 
na Mwamuzi.  Upande wowote unaweza kupeleka uamuzi wa Mwamuzi kwa 
Msuluhishikwa maandishi katika kipindi cha siku ishirini na nane (28) baada ya 
uamuzi ya Mwamuzi. Kama hakuna upande wowote utakaokuwa umepeleka 
mgogoro kwa  Msuluhishi katika muda wa siku  ishirini na nane (28) zilizotajwa 
hapo juu, uamuzi wa  Mwamuzi utakuwa ndiyo wa mwisho na itabidi ufuatwe. 

3.4 Kama Mwamuzi atajiuzulu au kufariki au Kama Mteja na Mtoa Huduma 
wakikubaliana kuwa Mwamuzi hafanyi kazi yake ipasavyo kulingana na vifungu 
vya Mkataba, Mwamuzi mpya atateuliwa kwa pamoja kati ya Mteja na Mtoa 
Huduma. Kama kuna kutokubaliana kati ya Mwajiri na Mtoa Huduma katika 
muda wa siku 30, Mwamuzi atateuliwa na Mamlaka ya kuteua itakayotajwa 



katika Masharti Maalumu ya Mkataba kwa maombi ya upande wowote katika 
muda wa siku kumi na nne (14)  tangu kupokelewa  kwa ombi hilo. 

3.5 Mgogoro au tofauti yoyote ambapo notisi ya kusudio la kuanza usuluhishi 
imetolewa kulingana na kifungu hiki itamalizwa kwa usuluhishi.Usuluhishi 
unaweza kuanza kabla au baada ya kuanza kutoa huduma chini ya mkataba. 

3.6  Usuluhishi utaendeshwa kulingana na taratibu za usuluhishi kama 
zilivyochapishwa na taasisi iliyotajwa na mahali palipoonyeshwa katika 
Masharti Maalumu ya Mkataba. 

3.7  Bila kujali uwepo kwa usuluhishi wa aina yoyote, Pande zote zitaendelea 
kutekeleza majukumu yao chini ya mkataba isipokuwa kama wakikubaliana 
vinginevyo. 

 
 

Kifungu 4:       UVUNJAJI WA MKATABA 
4.1 Kama Mtoa Huduma anashindwa kuanza kutoa huduma katika muda 

uliopangwa au kuna sababu za kutosha kuamini kuwa hatakamilisha 
huduma katika muda uliopangwa au kuna ucheleweshaji uliokiuka 
tarehe ya kukamilisha au anashindwa kufuata moja ya masharti au 
hafuati maelekezo ya Mteja au anakuwa mufilisi, Mteja atakuwa na haki 
ya kuvunja mkataba na kutafuta Mzabuni/Mtoa Huduma mwingine. 

 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



 
 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

SEHEMU V: MASHARTI MAALUMU YA MKATABA 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 
MASHARTI MAALUMU YA MKATABA 

Taarifa maalumu ifuatayo kwa ajili ya Huduma Zisizo za Ushauri wa Kitaalamu 
zinazonunuliwa   na itakuwa nyongeza, au inaweza kurekebisha vifungu katika Masharti ya 
Jumla ya Mkataba. Kunapokuwa na mgogoro, vifungu katika Masharti Maalumu ya Mkataba 
vitakuwa na nguvu zaidi ya vifungu katika Masharti ya Jumla ya Mkataba. 
 

Masharti 
Maalumu 
ya 
Mkataba 
Kifungu 
Na. 

Masharti  
ya Jumla 
ya 
Mkataba 
Kifungu 
Na. 

Marekebisho ya, na Nyongeza  kwa  vifungu katika Masharti  ya 
Jumla ya Mkataba 

1 4.0 Lugha ya Mkataba: Kiswahili 

2  Jina la Halmashauri:  Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga 

3  Jina la Zabuni iliyoombwa: HUDUMA YA USAFI 

4  ZABUNI NA: LGA/112/2023-2024/NC/05 

5 2 Mteja:  MKURUGENZI WA HALMASHAURI YA MANISPAA YA 
SHINYANGA 

6  Mwaka wa fedha 2023/2024 

7 9 Mkataba Unaanza tarehe: 01/07/2023  

8 9 Muda wa kuanza kutoa huduma 1 Julai 2023 
Muda wa kukamilisha ni miezi kumi na mbili (12) kutoka tarehe ya 
kuanza mkataba yaani 30/06/2023 

9 1 Maeneo ya kufanyia Huduma ya Usafi yatakua;- 
1. Mitaro yote ya barabarani,maeneo ya wazi na vyoo 

stendi zote. 

  
10 3,4 Mtaalam kutoka Manispaa atakagua kazi anayoifanya mzabuni mara 

kwa mara na atatoa maelekezo kwa maandishi kwa mzabuni pale 
asiporidhika na utendaji kazi. 

 3 Msuluhishi aliyependekezwa na Halmashauri OFISI YA KATIBU 
TAWALA (M) kiasi atakacholipwa ikiwa ni shilingi 10,000/= kwa saa. 

11 3 Iwapo utatokea mgogoro wowote kuhusiana na utekelezaji wa 
mkataba huu, mgogoro huo utatatuliwa kwanza kwa njia ya 
majadiliano yatakayofanyika katika Ofisi ya Mkurungenzi wa 
Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga, na iwapo suluhu 
haitapatikana, mgogoro huo utapelekwa OFISI YA KATIBU 



TAWALA (M) SHINYANGA S.L.P 320 SHINYANGA ili aweze 
kuutatua kwa mujibu wa Sheria za Tanzania. 

12 3 Endapo upande mmoja katika Mkataba huu atashindwa kutekeleza 
Wajibu/Majukumu yake upande mmoja utakuwa na haki ya kuvunja 
Mkataba huu mara moja baada ya kutoa taarifa ya maandishi ndani 
ya siku saba. Iwapo upande wowote ule utakiuka kipengele chochote 
cha mkataba huu kwa kutoa notisi kwa upande mwingine kuhusu 
kutoridhika na utekelezaji wa kipengele chochote katika Mkataba na 
kuonesha nia ya kuvunja Mkataba. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 

 

 

 

 

 



 

 
 
 
 
 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 

SEHEMU VII: FOMU MBALIMBALI 

 
 

 

 

 

 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



FOMU YA KUWASILISHA ZABUNI 
 
 

         …….. ……………………. [Tarehe] 

Kwa:………………………………….. 
       …………………………………… 
       ……………………………………. 
       ……………………………………. 
 [Ingiza Anwani Kamili ya Taasisi Nunuzi] 
 
 
Tunaahidi kutoa huduma ya ……………………...…………………………………………………. 

kulingana na Masharti ya Mkataba yanayofuatana na Kotesheni hii kwa bei ya Tshs. [Ingiza 

kiasi katika tarakimu]………………………………[Ingiza kiasi katika maneno] 

………………………………………………….…………kwa Mwezi mmoja. Hivyo kwa Mwaka 

mmoja itakuwa Tshs.[Ingiza kiasi katika tarakimu]……………………………Tshs.[Ingiza kiasi 

katika maneno]……………..…………………………………………………………………… 

 
 
Pia tunaahidi kukamilisha huduma iliyotajwa katika kipindi cha mwaka mmoja ambacho 
kinajumuisha kipindi cha maandalizi. 
 
 

Kotesheni hii pamoja na barua yako ya kukubali kwa maandishi vitafanya mkataba 
unaotufunga sisi pamoja. Tunafahamu kuwa hulazimiki kukubali kiwango cha juu au 
kotesheni yoyote kati ya kotesheni unazopokea. 
 
Tunathibitisha kuwa kotesheni hii imetimiza masharti Kama yanavyotajwa katika Mwaliko wa 
Kotesheni. 
 
 Sahihi Idhinishwa: …………………………………………………………………………………… 

 Jina………………………………………………………………….….………………………………  

 Cheo cha Mweka Sahihi: …………………………..….……………………..…………………...... 

 Muhuri wla Mtoa Huduma: …………………………………...………..…………………………… 



 
 
 

 
 
 

 

 
 

 

 

 

 

 

SEHEMU VIII: UADILIFU 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



AHADI YA MTOA HUDUMA KUHUSU SERA DHIDI YA RUSHWA, KANUNI ZA MAADILI 
NA PROGRAMU YA UKUBALIFU 

 
 

Sisi/mimi ………………………………………………….……………………… tunaweka 
umuhimu katika zabuni ya ushindani unaofanyika kwa misingi ya haki na huru na 
isiyoruhusu ukiukwaji wa taratibu na kanuni. Tunapenda kuthibitisha kuwa hatutatoa 
wala kuwezesha moja kwa moja au siyo moja kwa moja ushawishi usiofaa au zawadi 
kwa ofisa yeyote wa umma, ndugu zake au watu wenye uhusiano wa kibiashara, 
kuhusiana na kotesheni hii au baadaye katika utekelezaji wa mkataba kama 
tutafanikiwa. 
 
 
Tunayo Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya ukubalifu 
inayojumuisha hatua zote muhimu na za kutosha kuhakikisha kuwa ahadi yetu ya 
kutotoa rushwa iliyotolewa katika maelezo haya itazingatiwa na menejimenti yetu na 
waajiriwa na pia watu wengine wote wanaofanya kazi nasi katika miradi ya sekta ya 
umma au mkataba ikiwa ni pamoja na wakala, washauri, wabia wetu, wakandarasi 
wasaidizi na watoa huduma wetu. Nakala zetu za Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za 
Maadili na Programu ya ukubalifu zimeambatishwa. 
 

 

_____________________________ _______________ 
(Jina la mtu aliyepewa mamlaka) Sahihi 

 

________________ 
Tarehe 

 
 

_________________________________ 
Muhuri/ Alama ya Kampuni 

 
 
 
 


