
  

1 

 

                                                  

HALMASHAURI YA MANISPAA YA SHINYANGA 

KUMBUKUMBU ZA MKUTANO WA BARAZA LA MADIWANI ROBO YA PILI  

(OKTOBA- DESEMBA, 2022) ULIOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA LEWIS KALINJUNA  

TAREHE   03-04. 05.2023 

 

A. WAJUMBE  
 

WALIOHUDHURIA: 

1. Mhe. Elias R. Masumbuko    Mstahiki Meya (Mwenyekiti) 

2. Ndg. Jomaary Satura   Mkurugenzi wa Manispaa (Katibu) 

3. Mhe. Esther F. Makune    Naibu Meya 

4. Mhe. Reuben M. Dotto    Mjumbe 

5. Mhe. Mariam L. Nyangaka   Mjumbe 

6. Mhe. James M. Matinde    Mjumbe 

7. Mhe. Picca N. Chogero   Mjumbe 

8. Mhe. Paschazia C. Seni    Mjumbe 

9. Mhe. Victor T. Mmanywa    Mjumbe 

10. Mhe. Moshi H. Kanji    Mjumbe 

11. Mhe. Zuhura W. Mwambashi  Mjumbe 

12. Mhe. Victor Y. Mkwizu    Mjumbe 

13. Mhe. Gulamhafeez Mukadam   Mjumbe 

14. Mhe. Ezekiel J Sabo    Mjumbe 

15. Mhe. Enock C. Lyeta    Mjumbe 

16. Mhe. Msabila  M. Kulwa   Mjumbe 

17. Mhe. Sheilla D. Mshandete  Mjumbe 

18. Mhe. Zamda S. Mwebea    Mjumbe 

19. Mhe. Mussa E. Andrea    Mjumbe 

20. Mhe. Hassan R. Mwendapole  Mjumbe 

21. Mhe. Peter J. Kwoliba    Mjumbe 

22. Mhe. Reuben N. Kitinya    Mjumbe 

23. Mhe. Juma M. Nkwabi   Mjumbe 

24. Mhe. John P. Kisandu    Mjumbe 

25. Mhe. Moshi H. Kanji    Mjumbe 
 

 

B. WASIOHUDHURIA  

   

1. Mhe. Patrobas Katambi (MB)  Kwa taarifa 

2. Mhe. Lucy Mayenga (Mbunge VM) Kwa taarifa 
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C. WATAALAM 

1. Christina Kessy   Kwa niaba Mkuu wa Divesheni ya Utawala na Usimamizi wa   

      Rasirimali Watu  

2. John Tesha    Mkuu wa Divisheni ya Maendeleo ya Jamii. 

3. CPA(T) Marwa Magere  Kwa niaba ya Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani. 

4. Octavina Kiwone   Mratibu TASAF 

5. Lucy Sewe   Mkuu wa Kitengo cha Ununuzi na Ugavi 

6. Salehe Bwegege  Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Fedha na Uhasibu 

7. Mwl Lucas Mzungu  Mkuu wa Divisheni ya Elimu Sekondari. 

8. Paul Kasembo   Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 

9. Saimon Shoo   Kwa niaba ya Mkuu wa Divisheni ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi 

10. Lenard Chepe    Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA. 

11. James Mduma   Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Uhifadhi wa Maliasili na  

Mazingira 

12. Dr Elisha Robert   Mkuu wa Divisheni ya Huduma za Afya, Ustawi wa 

Jamii na Lishe. 

13.  Wilson Mwandenga    Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Huduma za Sheria 

14. Mary Maka    Mkuu wa Divisheni ya Elimu ya Awali na Msingi 

15. Eng Kassim Thadeo  Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Miundombinu, maendeleo  

ya Vijiji na Miji. 
16. Charles Luchagula           Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Utamaduni, Michezo na 

 Vijana 

17. Mensaria Mrema      Mkuu wa Divisheni ya Mipango na uratibu. 

18. Kuchibanda K. Snatus Kaimu Mkuu wa Kitengo cha usimamizi wa Taka na  

Usafi wa Mazingira. 

19. Salu Ndongo    Afisa Mfawidhi wa Ofisi ya Ardhi Manispaa 

20. Walles Kiondo   Afisa Mapato 

21. Naely Elias    Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Viwanda, Biashara  

na Uwekezaji 

22. Richard Massawe   Mthibiti Ubora. 

 

D. WAALIKWA 
1. Mhe  Johari Samizi    - DC 
2.  Eng CPA Andrew Kifua   - For RAS  
3. Boniphace Chambi    - DAS 
4. Baraka Burongo    - Ag AASMMI 
5. Philip Myalla    - PCCB 
6. WOII Yustus Alvalus   - A/MJAW 
7. Igili Salum     - Mwakilishi wa Afisa Usalama DSO 
8. Anold Makombe   - M/Kiti CCM (W)  
9. Ally Shabani    - Katibu CCM (W) 
10. Samwel Jackson   - Katibu wa Mbunge 
11. Sylvester Senga    - Mwakilishi Baraza la Wazee 
12. Rose Kaunda    - Mwakilishi Baraza la Wazee. 
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E. WAKUU WA TAASISI 
 

1. Eng Andrew Mongella   - RUWASA 
2. Eng Antony Tarimo    - TANESCO 
3. Nkize Kasela    - REA 
4. Eng Daniel Ojwando  - TEMESA 
5. Eng Samson Pamphil  - TARURA 
6. Eng Yohana William   -    TARURA 
7. Nsianeli Gerald   - SHUWASA 

 

F. WATENDAJI WA KATA 

1. Antidius w. Pastory    - Mtendaji wa Kata ya Old Shinyanga 

2. Mathias M. Ng’habi    - Mtendaji wa Kata ya Ndala 

3. Michael Joshua    - Mtendaji wa Kata ya Ngokolo 

4. Adella Mukinga    - Kaimu Mtendaji wa Kata ya Kizumbi 

5. Costantine M. Masalu   - Mtendaji wa Kata ya Masekelo 

6. Ponsian Ngodita   - Mtendaji wa Kata ya Chibe 

7. Irene Mshandete    - Mtendaji wa Kata ya Ibadakuli 

8. Victor Kajuna      - Mtendaji wa Kata ya Ibinzamata 

9. Gaudiozi Mwombeki   - Mtendaji wa Kata ya Mwawaza 

10. Selemani Katoga   - Mtendaji wa Kata ya Kambarage 

11. Godfrey Ng’wandu    - Mtendaji wa Kata ya Lubaga  

12. Mathias Masalu    - Mtendaji wa Kata ya Mjini  

13. Fortunatus Jilala   - Mtendaji wa Kata ya Mwamalili 

14. Bundala Shija     - Mtendaji wa Kata ya chamaguha  

15. Mayala Ibrahim   - Mtendaji wa Kata ya Kitangili  

16. Jackson Njau     - Mtendaji wa Kata ya Ndembezi  

17. Gabriel Walinguzo     - Mtendaji wa Kata ya Kolandoto 

 

F: AFISA TARAFA  

1. Neema Mukandala   - Afisa Tarafa ya Old Shinyanga 
2. Gregory Kachira   - Afisa Tarafa ya Ibadakuli 
3. Simon Mashishanga  - Afisa Tarafa ya Mjini 

 

G : WAANDISHI WA HABARI. 

1. Shaban Alley     - STAR TV 
2. Suzy Butondo     - MWANANCHI  
3. Mapuli Misalaba    - FARAJA FM 
4. Greyson Kakuru    - TBC 
5. Suleiman Abeid    - Majira   
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SEKRETARIETI 

1. Macelina Bwathondi    Mwandishi wa Vikao  

2. Esther Daudi     Mwandishi wa Vikao 

3. Georgia Kayenze            Katibu Mahsusi            

      

Agenda za kikao zil ikuwa kama ifuatavyo:-  

Siku ya kwanza 03.02.2023  

1. Maswali ya papo kwa papo  
2. Kufungua mkutano 
3. Kuthibitisha agenda za mkutano. 
4. Kupokea na kujadili taarifa za kwenye Kata kutoka kwa Madiwani wa Kata husika pamoja 

majibu ya changamoto za Kata kwa kipindi cha robo ya tatu. 
5. Kuahirisha kikao 

 
Siku ya pili tarehe 04.05.2023 

6. Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa Mkutano wa Baraza la Madiwani wa kawaida wa tarehe  
10 - 11.02.2023. 

7. Kupokea Mihtasari ya Kamati za Kudumu kwa robo ya pili ya mwaka 2022/2023 

• Kamati ya Kuthibiti UKIMWI tarehe 27.01.2023 

• Kamati ya Uchumi, Afya na Elimu   31.01.2023. 

• Kamati ya Mipango Miji na Mazingira   30.01.2023. 

• Kamati ya Fedha na Utawala 06.01.2023, 03.02.2023, 09.02.2023, 28.02.2023 na 21.03.2022 
 

8. Kupokea taarifa za utekelezaji wa Idara mbalimbali za Kamati za Kudumu kwa robo ya tatu 
2022/2023. 

• Kamati ya kuthibiti UKIMWI  

• Kamati ya Uchumi, Afya na Elimu    

• Kamati ya Mipangomiji na Mazingira   

• Kamati ya Fedha na Utawala 
9. Taarifa kutoka kwa Mkurugenzi kama zipo. 
10. Masuala ya Kiutumishi. 
11. Kufunga kikao. 
 

AGD Na.01:2022/23:     MASWALI NA MAJIBU YA PAPO KWA PAPO. 
 

Kumb: BAR.04.1.1  Katika Mkutano wa Baraza la Madiwani wa kupitia taarifa za robo ya 

tatu Mwenyekiti aliwakaribisha Wajumbe kuuliza maswali ya papo 

kwa papo kama ifuatavyo; 

 

Kumb: BAR.04.1. 2  Swali: Mjumbe alihoji ni lini upimaji na urasimishaji wa maeneo katika 

Kata ya Kolandoto utafanyika ili kuendana na kasi ya ujenzi 

inayoendelea, Wananchi hao walilipa fedha za upimaji kwa miaka 5 

iliyopita.  

Jibu: Ufafanuzi ulitolewa kuwa mwaka mpya wa fedha 2023/2024 

Wananchi wa Kata ya Kolandoto watapimiwa maeneo yao kupitia 
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mradi wa uboreshaji miliki unaofadhiliwa na Benki ya Dunia 

utakaoanza Julai, 2023. 

 

Kumb:BAR.02.1.3   Swali : Mjumbe alihoji kuwa ni lini Wananchi wa Kata ya Kolandoto 

watalipwa fedha za fidia kwa maeneo yao waliyotwalia kwa ajili ya 

ujenzi wa Chuo Kikuu. 

 

Jibu:  Ufafanuzi ulitolewa kuwa uthamini kwa ajili ya fidia 

ulishakamilika hivyo Ofisi ya Mkurugenzi itafuatilia Kanisa la AICT 

kuhakikisha Wananchi wanalipwa kwa muda uliowekwa kisheria. 

 

Kumb:BAR.04.1.4 Swali: Mjumbe alihoji ni lini mradi wa umwagiliaji utakamilika katika 

Kata ya Mwamalili.  

 

Jibu: Ufafanuzi ulitolewa kuwa Halmashauri ya Manispaa ya 

Shinyanga iliendelea kutenga fedha kwa ajili ya ukamilishaji wa mradi 

huo ambapo kwa mwaka wa fedha 2023/2024 zilitengwa kiasi cha 

TSh 22,000,000. Aidha maandiko ya mradi huo yalishatumwa Tume 

ya Umwagiliaji kwa ajili ya kuomba ujenzi wa bwawa la umwagiliaji.  

 

Kumb:BAR.04.1.5  Swali: Mjumbe alihoji kuhusu hatma ya Josho la Kata ya Mwamalili 

 

Jibu: Halmashauri ilitenga kiasi cha TSh 35,000,000 kwa bajeti ya 

2023/2024 ambapo utekelezaji wake unatarajia kuanza mwezi Julai, 

2023. Hata hivyo Halmashauri inatarajia kujenga Josho jipya 

Mwamashele, na kufanya ukarabati wa Josho Kata ya Ibadakuli. 

    

Kumb:BAR.04.2.1.1 TSh 35,000,000 zitakazotumika kukarabati Majosho 3 ambayo ni;  

• Mwamalili Josho ukarabati TSh 8,000,000 

• Mwamashele Josho jipya Tsh 19,000,000 

• Ibadakuli kukarabati Josho TSh 8,000,000/= 

 

Kumb:BAR.04.1.6   Swali: Mjumbe alihoji kuwa Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga 

ilijipangaje kuchukua hatua za dharura ili kuondoa tatizo la upungufu 

wa  Watumishi  kwa ngazi ya Kata. 

 

Jibu: Halmashauri itaendelea kuomba kibali cha kuajiri Watumishi 

kutoka kwa Katibu Mkuu Utumishi. 
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AGD Na.02:2022/23       KUFUNGUA MKUTANO 

 

Kumb:BAR.04.2.1 Mwenyekiti alifungua Mkutano wa Baraza la Madiwani robo ya  tatu     

saa 05.50 asubuhi kwa kuwakaribisha Wajumbe, Kamati ya ulinzi, 

waandishi wa Habari na Wananchi katika Mkutano wa Baraza la 

Madiwani. 

 

AGD Na.03:2022/23:   KUTHIBITISHA AGENDA ZA MKUTANO WA BARAZA LA  
                                    MADIWANI WA TAREHE 03 na 04.05.2023. 
 
Kumb: BAR.04.3.1      Jumla ya agenda 10 zilithibitishwa kwenye Mkutano wa kawaida wa  
    wa Baraza la Madiwani. 

 

AGD Na.05:2022/23:   KUPOKEA NA KUJADILI TAARIFA ZA KWENYE KATA KUTOKA  

     KWA MADIWANI WA KATA HUSIKA. 

Kumb: BAR.04.5.1 Wajumbe waliipongeza Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga kwa 

kuendelea kupunguza changamoto zilizopo katika Kata ilipelekea 

kuongeza Imani kwa Wananchi wa Shinyanga. Vilevile Wajumbe 

walipongeza Menejimenti kwa jitihada za ukusanyaji wa mapato, 

kupendezesha Mji kwa kuweka sehemu za kupumzikia na hivyo 

kupelekea Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga kuwa na 

muonekano mzuri na kuvutia wawekezaji.  

 
Kumb: BAR.04.5.1.1 Vile vile Wajumbe walimpongeza Mhe. Mbunge wa Jimbo la 

Shinyanga Mjini Mhe. Patrobas Katambi (NW) kwa kuleta fedha za 
mfuko wa jimbo katika Kata zote na hivyo kuchochea maendeleo ya 
Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga. 

 
Kumb: BAR.04.5.2 Wajumbe walieleza kuwa pamoja na changamoto zilizowasilishwa na 

Utatuzi wake Menejimenti ya Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga 

wahakikishe wanayafanyia kazi yafuatayo; 

• Sungusungu waelimishwe kwa kutumia migambo na Polisi 

Kata ili wafanye vitu kwa weledi mkubwa. 

• Waheshimiwa Madiwani kuongea na wazazi kuhusu ulaji wa 

chakula katika Shule zote. 

• Kutoa wito wa Wazazi kuongea na Watoto wao kuhusu 

mmomonyoko wa maadili. 

 

Kumb:BAR.04.5.3 Wajumbe walihitimisha kwa kueleza kuwa ikama ya Walimu kwa 

Shule za pembezoni haitoshelezi hivyo walitoa wito kuwa Walimu 

waliopo  watawanywe katika Shule za pembezoni ili kuweka Ikama 

sawa. 
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Kumb: BAR.04.5.4 Hoja kuhusu kukamilisha upimaji na Urasimishaji wa maeneo wa 
Kata ya Ndala. 

 

Wajumbe walieleza kuwa suala la upimaji na urasimishaji wa maeneo 

katika Kata ya Ndala lifanyiwe kazi, ili kuondoa changamoto hiyo 

ambayo ni kero kwa Wananchi kwa muda mrefu. Wajumbe 

walikubaliana na kuweka azimio la upimaji na urasimishaji wa Kata 

ya Ndala. 

     
AZIMIO  
Ufanyike upimaji na urasimishaji wa maeneo katika Kata ya Ndala. 

 

 
SIKU 2                       10.02.2023 
  

AGD Na.06:2022/23:        KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA MKUTANO WA    

     BARAZA LA MADIWANI WA TAREHE 09-10.02.2023 

Kumb:BAR.04.6.1 Muhtasari wa Mkutano wa Baraza la Madiwani wa tarehe 09-

10.02.2023 ulisomwa ukurasa kwa ukurasa na wajumbe kuridhia 

kuwa yaliyomo ndiyo yaliyojadiliwa na hivyo ulithibitishwa na kuwa 

kumbukumbu halali ya Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga kwa 

Mwenyekiti na Katibu kusaini Muhtasari huo. 

 
 

AGD Na.07:2022/23:   KUPOKEA MIHTASARI YA KAMATI ZA KUDUMU YA ROBO YA 
PILI  2022/2023. 

Kumb:BAR.04.7.1 Kupokea Mihtasari ya Kamati za Kudumu kwa robo ya pili ya mwaka 
2022/2023 

▪ Kamati ya Kuthibiti UKIMWI tarehe 27.01.2023 
▪ Kamati ya Uchumi, Afya na Elimu   31.01.2023. 
▪ Kamati ya Mipango Miji na Mazingira   30.01.2023. 
▪ Kamati ya Fedha na Utawala 06.01.2023, 03.02.2023, 

09.02.2023, 28.02.2023 na 21.03.2023 
 

 Wajumbe waliipokea Mihtasari ya Kamati za kudumu na kuridhiwa 

kuwa kumbukumbu halali ya vikao vya Halmashauri ya Manispaa ya 

Shinyanga. 
 
 

AGD Na.08:2022/23:    KUPOKEA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA IDARA MBALIMBALI 

   ZA KAMATI ZA KUDUMU KWA ROBO YATATU 2022/2023. 

Kumb:BAR.04.8.1        Taarifa ya utekelezaji wa kazi za Idara mbalimbali zilizo chini ya 

Kamati za Kudumu za Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga 

ambazo ni Kamati ya Uchumi Afya na Elimu, Kamati ya Mipango Miji 

na Mazingira, Kamati ya Kudhibiti UKIMWI, Kamati ya Fedha na 

Utawala kwa robo ya pili  iliwasilishwa kwa Wajumbe.  Wajumbe 

waliipokea taarifa na kuijadili.  
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Kumb:BAR.04.8.2 Hoja kuhusu kupeleka milioni 60 kwa ajili ya ukamilishaji wa 

Zahanati ya Ihapa  

 Ufafanuzi ulitolewa kuwa fedha zitapelekwa kwenye miradi ya 

Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga kadri zinavyopatikana.  

 

 Kumb:BAR.04.8.3 Wajumbe walihoji kuhusu kukamilika kwa  ujenzi wa vibanda vya 

biashara vya Soko Kuu. Wajumbe walielekeza kuwa kasi ya ujenzi 

iongezeke ili kuongeza mapato ya Halmashauri yaliyopotea kwa 

kipindi kirefu cha ujenzi unaoendelea. Aidha wafanyabiashara wa 

Soko kuu wana muda mrefu wamefunga biashara zao. 

 

Kumb:BAR.04.8.4 Ufafanuzi ulitolewa kuwa ujenzi  wa Soko Kuu inaendelea vizuri na 

utakwisha kwa wakati. Wafanyabiashara walishaongea na 

Menejimenti na walielewa maelekezo waliyopewa. Aidha 

wafanyaniashara hao waliendelea kutoa maoni yao kuhusu namna 

watakavyopenda muonekana wa Soko hilo. Kamati ya fedha na 

Utawala walitoa wito kuendelea kuwatia moyo wafanyabiashara hao. 

Ilielezwa kuwa Masoko yote ya Halmashauri ya Manispaa ya 

Shinyanga yakikamilika uchumi wa Halmashauri ya Manispaa ya 

Shinyanga utaongezeka zaidi. 

 

Kumb:BAR.04.8.5 Wajumbe walihoji kuhusu fedha za miradi kupelekwa katika 

miradi michache na miradi mingine kuachwa  

 

 Ufafanuzi ulitolewa kuwa kiasi cha TSh 40,000,000 kilipelekwa katika 

Shule ya Msingi Bugweto kwa sababu madarasa hayo 6 yalijengwa 

na mapato ya ndani na ilibaki kiasi cha TSh 40,000,000 kufuatia 

makisio ya Mhandisi ili kukamilisha madarasa haya pamoja na choo 

cha Walimu. 

 

AGD Na.09:2022/23:    TAARIFA KUTOKA KWA MKURUGENZI. 

Kumb:BAR.04.9.1        Taarifa iliwasilishwa kuwa Mapokezi ya fedha za miradi ya 

Maendeleo za mwaka wa fedha 2022/2023 kwa kipindi cha robo ya 

III & IV kiasi cha TSh 1,715,900,000.  Kwa kipindi cha Julai, 2022 hadi 

Aprili, 2023 Halmashauri ilipokea fedha za miradi kiasi cha TSh 

10,099,889,709.25 sawa na asilimia 75.4 ya bajeti idhinishwa ya TSh 

13,384,484.19 ya mwaka wa fedha 2022/2023. 

 

Ufafanuzi ulitolewa kuwa usimamizi wa miradi ya BOOST 

itasimamiwa kwa Pamoja kwa kushirikiana na timu za ufuatiliaji za 

Wakuu wa Divisheni pamoja na Waheshimiwa Madiwani, Mhandisi 
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wa Manispaa na Afisa manunuzi wataenda Mwanza kwa ajili ya 

kupokea maelekezo wa namna ya kuyasimamia majengo hayo. 

  

Kumb:BAR.04.9.1  TARURA 

    

Taarifa iliwasilishwa kuwa Wakala wa barabara za Vijijini na Mjini 

(TARURA) Manispaa ya Shinyanga ina Mtandao wa barabara wenye 

urefu wa Km 771.71, kilometa 192.97 ni barabara zinazounganisha 

Kata na zinazounganisha Tarafa na Wilaya jirani (collector Roads) 

Kilometa 578.74 ni barabara zinazounganisha Kata na Vijiji (feeder 

Roads). Aidha Halmashauri ina mtandao wa km 22.562 za lami 

kilometa 194.89 za changarawe na kilometa 554.258 za udongo.  

 
Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 TARURA Manispaa ya Shinyanga 
ilitengewa TSh 2,348,347,677.21 katika fedha hizi, fedha za 
matengenezo ya Barabara ni Sh 1,348,347,677.21 fedha za jimbo ni 
Sh 500,000,000.00 na fedha za tozo ya mafuta ni Sh 500,000,000.00. 
Aidha fedha zilizopokelewa ni jumla ya TSh 1,770,854,772.75 sawa 
na asilimia 75.41%. 

 

Kumb:BAR.04.9.1.1 Hoja kuhusu kufungua barabara baada ya kukamilika kwa 
upimaji  

   
Ufafanuzi ulitolewa kuwa ufunguzi wa barabara baada ya upimaji 
kukamilika hilo ni jukumu la Mkurugenzi ambaye ndio mpimaji wa 
viwanja. Mkurugenzi akishafungua barabara TARURA ataendelea na 
ujenzi wa barabara hizo. 

 

Kumb:BAR.04.9.1.2 Hoja kuhusu kuwekwa lami katika barabara ya Empire lodge  
 
Ufafanuzi ukitolewa kuwa barabara iko kwenye mpango na Bajeti ya 
TARURA 2023/2024 na tayari Mkandarasi alishapatikana. Barabara 
nyingine zilizo kwenye Bajeti 2023/2024 ambazo ni; Barabara ya 
Lumumba na Barabara ya GBP, Barabara ya Kongo itaendelea 
kutekelezwa kwa Bajeti ya 2022/2023 Mkandarasi yuko eneo la kazi. 
 
Wajumbe walihitimisha taarifa ya TARURA kwa kueleza kuwa wakati 
wa uandaaji wa Bajeti, TARURA wahakikishe wanawafikia 
Waheshimiwa Madiwani wa Kata zote. 

 

Kumb: BAR .04.9.2  RUWASA 

     
Taarifa iliwasilishwa kuwa kipindi cha Januari hadi Machi, 2023 

iliendelea kutekeleza ujenzi wa mradi wa kusambaza maji kwenye 

Kijiji cha Chibe kwa gharama ya TSh 846,951,000. Mradi 

unatekelezwa na Mkandarasi JONTA INVESTMENT COMPANY Ltd 
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ambapo utekeleza kwa ujumla umekamilika, kilichobaki ni utaratibu 

wa makabidhiano kati ya SHUWASA na RUWASA ili wauzaji wa 

magati waliopatikana wapatiwe maelekezo ya jinsi ya kuuza.  

Wananchi watakaonufaika 5,662. 

 

Taarifa ilipokelewa kujadiliwa na kupitishwa. 

 
Kumb: BAR. 04.9.3  SHUWASA 

Taarifa iliwasilishwa kuwa Mamlaka ya Majisafi na usafi wa Mazingira 

Shinyanga inatekeleza miradi 2 ndani ya eneo la Manispaa ya 

Shinyanga ikijumuisha na ununuzi wa vifaa kwa ajili ya kuunganisha 

wateja wapya kwa thamani ya TSh   642, 095, 465.60.  Fedha za 

mradi zilitolewa na Serikali ya Tanzania kupitia Wizara ya Maji. 

Ujenzi wa mtandao wa Majisafi Manispaa ya Shinyanga Kijiji cha 

Bugayambele na Mwanubi.  

 

Kumb: BAR. 04.9.3.1 Ujenzi wa Mradi wa kuongeza mtandao wa Maji safi katika eneo la 

Mwanubi Kata ya Kolandoto makisio TSh 113,840,500 kiasi 

kilichopokelewa TSh 34,152,150.00 kiasi kilichobaki. 

 

Kumb: BAR. 04.9.3.2 Ujenzi wa mradi wa kuongeza mtandao wa Majisafi eneo la 

Bugayambelele Kata ya Kizumbi makisio TSh 247,702,650.00 kiasi 

kilichopokelewa TSh 83,839,724.52 

 

Taarifa ilipokelewa kujadiliwa na kupitishwa. 

 

AGD Na.10:2022/23:     MASUALA YA KIUTUMISHI  

Kumb:BAR.04.11.1 Hakukuwa na masuala ya Kiutumishi. 
 

AGD Na.11:2022/23:         KUFUNGA MKUTANO 

Kumb:BAR.04.11.1 Mwenyekiti alifunga Mkutano saa 9:25 jioni kwa kuwashukuru 

Wajumbe, waalikwa, Waandishi wa Habari, Wananchi pamoja na 

Wataalam. Mwenyekiti aliiipongeza timu ya Menejimenti kwa 

kuendelea kukusanya vizuri mapato ya ndani. Aidha alikishukuru 

Chama cha Mapinduzi (CCm) kwa kusimamia vizuri Ilani. 

 
                          

KUMBUKUMBU HIZI ZIMETHIBITISHWA NA 
 

______________________     ______________________ 

Ndg Jomaary Satura      Mhe. Elias R Masumbuko 

KATIBU        MWENYEKITI 

TAREHE____________________ 
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 Salamu kutoka kwa Mhe Mkuu wa Wilaya 

 Alitoa salamu kwa Wageni wote na kumshukuru Mheshimiwa Rais wa 

Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan. 

Aidha aliipongeza Menejimenti ya Manispaa ya Shinyanga kwa 

ushirikiano wanaouona baina yao na Waheshimiwa Madiwani. 

Vilevile aliwashukuru Menejimenti kwa ukusanyaji mzuri wa mapato 

na kueleza kuwa Mapato ndio moyo wa Halmashauri hivyo ni vema 

kuendelea kukusanya. Baada ya kueleza hayo alitoa wito kwa 

Menejimenti kuzingatia yafuatayo; 

• Miradi ya Maendeleo inayotekelezwa na Halmashauri 

ya Manispaa ya Shinyanga isimamiwe vizuri, thamani 

ya fedha ionekane katika miradi hiyo. 

• Vyanzo vya mapato vibuniwe vizuri. 

• Wataalam watakaofanya ubadhilifu wa fedha za miradi 

hawatakwepa mkono wa sheria. 

• Kuhakikisha utunzaji wa mazingira kwa kupanda miti ya 

kutosha ili kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa. 

• Mvua hizi za mwisho Wananchi wahamasishwe kulima 

mazao ya muda mfupi. 

• Wananchi wahamasishwe kuweka Akiba ya kutosha ya 

chakula. 

• Ili kukabiliana na mbu kuhakikisha kunawekwa 

utaratibu unaozua mazalia ya Mbu. 

• Kuendelea kuongea na wazazi kuhusu mmomoyoko wa 

maadili. 
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• Mwenge wa Uhuru utapokelewa mkoa wa Shinyanga 

tarehe 27 na kukimbizwa katika Halmashauri ya 

Manispaa tarehe 28. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

YATOKANAYO NA MKUTANO WA BARAZ LA MADIWANI WA TAREHE KILICHOFANYIKA 

TAREHE   03-04. 05.2023 

 
 

                   AZIMIO MHUSIKA                  UTEKELEZAJI 
 

 KUPOKEA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI 

WA IDARA MBALIMBALI ZA KAMATI ZA 

KUDUMU KWA ROBO YA KWANZA 

2022/2023. 

 

AZIMIO  

Upimaji wa Kata ya Ndala ufanyike uwe 
umekamilika ndani ya mwezi mmoja  
 

 

MHRMAO  
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