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HALMASHAURI YA MANISPAA YA SHINYANGA 

KUMBUKUMBU ZA MKUTANO WA BARAZA LA MADIWANI ROBO YA PILI  

(OKTOBA- DESEMBA, 2022) ULIOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA LEWIS KALINJUNA  

TAREHE   10-11. 02.2023 

 

A. WAJUMBE  
 

WALIOHUDHURIA: 

1. Mhe. Elias R. Masumbuko    Mstahiki Meya (Mwenyekiti) 

2. Ndg. Jomaary Satura   Mkurugenzi wa Manispaa (Katibu) 

3. Mhe. Esther F. Makune    Naibu Meya 

4. Mhe. Victor Y. Mkwizu    Mjumbe 

5. Mhe. Moshi H. Kanji    Mjumbe 

6. Mhe. Hassan R. Mwendapole  Mjumbe 

7. Mhe. Paschazia C. Seni    Mjumbe 

8. Mhe. John P. Kisandu    Mjumbe 

9. Mhe. Zamda S. Mwebea    Mjumbe 

10. Mhe. Sheilla D. Mshandete  Mjumbe 

11. Mhe. Reuben N. Kitinya    Mjumbe 

12. Mhe. Ezekiel J Sabo    Mjumbe 

13. Mhe. Peter J. Kwoliba    Mjumbe 

14. Mhe. Juma M. Nkwabi   Mjumbe 

15. Mhe. Msabila  M. Kulwa   Mjumbe 

16. Mhe. Enock C. Lyeta    Mjumbe 

17. Mhe. Mariam L. Nyangaka   Mjumbe 

18. Mhe. Reuben M. Dotto    Mjumbe 

19. Mhe. Picca N. Chogero   Mjumbe 

20. Mhe. Zuhura W. Mwambashi  Mjumbe 

21. Mhe. Mussa E. Andrea    Mjumbe 

22. Mhe. James M. Matinde    Mjumbe 

23. Mhe. Gulamhafeez Mukadam   Mjumbe 

24. Mhe. Victor T. Mmanywa    Mjumbe 
 

 

B. WASIOHUDHURIA  

   

1. Mhe. Patrobas Katambi (MB)  Kwa taarifa 

2. Mhe. Lucy Mayenga (Mbunge VM) Kwa taarifa 
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C. WATAALAM 

1. Getruda Gisema    Mkuu wa Divesheni ya Utawala na Usimamizi wa      

     Rasirimali Watu  

2. Mwl Neema Mkanga   Mkuu wa Divisheni ya Elimu ya Awali na Msingi 

3. Paul Kasembo   Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 

4. John Tesha    Mkuu wa Divisheni ya Maendeleo ya Jamii  

5. Mwl Lucas Mzungu  Mkuu wa Divisheni ya Elimu Sekondari 

6. Lucy Sewe   Mkuu wa Kitengo cha Ununuzi na Ugavi 

7. Charles Malogi   Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Huduma za Afya, Ustawi wa 

 Jamii na Lishe. 

8. Kishenyi Mulokozi   Mkuu wa Kitengo cha Fedha na Uhasibu 

9. CPA Marwa Magere    Kwa niaba ya Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani. 

10. Eng Kassim Thadeo  Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Miundombinu, maendeleo  

ya Vijiji na Miji. 
11. Dorice Dario     Mkuu wa Kitengo cha Huduma za Sheria 

12. Mensaria Mrema      Mkuu wa Divisheni ya Mipango na uratibu. 

13. Chrispacy Kasimbazi  Kwa niaba ya Mkuu wa Divisheni ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi 

14. James Mduma   Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Uhifadhi wa Maliasili na  

Mazingira 

15. Charles Luchagula           Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Utamaduni,Michezo na 

 Vijana 

16. Kuchibanda K. Snatus Kaimu Mkuu wa Kitengo cha usimamizi wa Taka na  

Usafi wa Mazingira. 

17. Lenard Chepe    Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA. 

18. Salu Ndongo    Afisa Mfawidhi wa Ofisi ya Ardhi Manispaa 

19. Walles Kiondo   Afisa Mapato 

20. Milembe George  Kaimu Mkuu wa Divisheni ya Viwanda, Biashara  

na Uwekezaji 

D. WAALIKWA 
1. Boniphace Chambi   - DAS 
2. Baraka Burongo    - Mwakilishi wa  RAS 
3. Eng CPA Andrew Kifua   - For AAS- MM 
4. Stanley P. Luhwago  ISP  - DFO –SHY 
5. Julias Chiza    - PCCB 
6. INSP Elizabeth Kaka            - DIO 
7. Lt Col Ford Mwakasege  - MJA 
8. Igili Salum     - Mwakilishi wa Afisa Usalama DSO 
9. Anold Makombe   - M/Kiti CCM (W)  
10. Ally Shabani    - Katibu CCM (W) 
11. Samwel Jackson   - Katibu wa Mbunge 
12. Gerald Mwaitebele   - Katibu Msaidizi Sekretariaeti ya Maadili  
13. Yusuph A Zahoro   - Hakimu Mfawidhi 
14. Shomari Mrisho   -  Msaidizi wa Hakimu 

 



  

3 

 

E. WAKUU WA TAASISI 
 

1. Eng Andrew Mongella    - RUWASA 
2. Eng Hassan Kato    - TANESCO 
3. Eng Daniel Ojwando  - TEMESA 
4. Eng Yohana William   -    TARURA 
5. Uswege Musa    - SHUWASA 
6. CPA Sarah Emmanuel   - SHUWASA 
7. Samson Nyanda    - UTHIBITI UBORA WA SHULE. 
8. Charles Samson    - MUCO- KICOB 
9. Angelina Lucas    - MUCO- KICOB 

 
 

F. WATENDAJI WA KATA 

1. Irene Mshandete    - Mtendaji wa Kata ya Ibadakuli 

2. Gaudiozi Mwombeki   - Mtendaji wa Kata ya Lubaga  

3. Mayala Ibrahim   - Mtendaji wa Kata ya Kitangili  

4. Ponsian Ngodita   - Mtendaji wa Kata ya Chibe   

5. Fortunatus Jilala   - Mtendaji wa Kata ya Mwamalili 
6. Joshua Masengwa    - Mtendaji wa Kata ya Ndala 
7. Michael Joshua    - Mtendaji wa Kata ya Ngokolo 

8. Gabriel Walinguzo    - Mtendaji wa Kata ya Kolandoto 

9. Sylivia Nuhi     - Kaimu Mtendaji wa Kata ya Kizumbi 

10. Emilini E. Mtambu    - Mtendaji wa Kata ya Ndembezi  

11. Mathias Masalu    - Mtendaji wa Kata ya Mjini  

12. Pastory Mahiba    - Mtendaji wa Kata ya Lubaga  

13. Sara Wakuru    - Mtendaji wa Kata ya Kambarage 

14. Victor Kajuna      - Mtendaji wa Kata ya Ibinzamata 

15. Simon Mpaname    - Mtendaji wa Kata ya Old Shinyanga  

16. Bundala Shija     - Mtendaji wa Kata ya chamaguha  

17. Levina Kalimunju     - Mtendaji wa Kata ya Masekelo 

 

 

F: AFISA TARAFA  

1. Neema Mukandala   - Afisa Tarafa ya Old Shinyanga 
2. Gregory Kachira   - Afisa Tarafa ya Ibadakuli 
3. Simon Mashishanga  - Afisa Tarafa ya Mjini 
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G : WAANDISHI WA HABARI. 

1. Melkizedeki Anthon    - Jambo FM 
2. Amos John     -  Radio Kwizera 
3. Elizabeth Charles    - Star TV 
4. Marco Maduhu     -  SHY/ BLOG NIPASHE 
5. Kasisi Kosta     - Azam TV 
6. George M. Mganga    - SHY-MC    

 

SEKRETARIETI 

1. Macelina Bwathondi    Mwandishi wa Vikao  

2. Esther Daudi     Mwandishi wa Vikao 

3. Georgia Kayenze            Katibu Mahsusi            

      

Agenda za kikao zil ikuwa kama ifuatavyo:-  

Siku ya kwanza 09.02.2023  

1. Kufungua mkutano 
2. Diwani wa Kata ya Mwamalili kula kiapo cha Uadilifu  
3. Kutoa tamko la kimaandishi linaloandikwa kwa Mkurugenzi akiahidi kutekeleza jambo 

linalohusiana na tamko la maslahi katika Shughuli za kibiashara, Mali na Kadhalika na 
kuzifuata kanuni za Maadili ya Madiwani. 

4. Kuthibitisha agenda za Mkutano 
5. Kupokea na kujadili taarifa za kwenye Kata kutoka kwa Madiwani wa Kata husika Pamoja na 

majibu ya changamoto za Kata kwa kipindi cha robo ya pili. 
 
Siku ya pili 10.02.2023 
6. Maswali na majibu ya papo kwa papo. 
7. Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa Mkutano wa Baraza la Madiwani wa kawaida wa tarehe 

27.10.2022. 
8. Kupokea Mihtasari ya Kamati za Kudumu kwa robo ya kwanza 2022/2023 

• Kamati ya Kuthibiti UKIMWI tarehe wa tarehe 13.10.2022 

• Kamati ya Uchumi, Afya na Elimu   wa tarehe 12.10.2022 

• Kamati ya Mipango Miji na Mazingira wa tarehe  11.10.2022 

• Kamati ya Fedha na Utawala wa tarehe 19.10.2022, 25.10.2022, na 21.12.2022 
 

9. Kupokea taarifa za utekelezaji wa Idara mbalimbali za kamati za kudumu kwa robo ya pili 
2022/2023. 

• Kamati ya kuthibiti UKIMWI  

• Kamati ya Uchumi, Afya na Elimu    

• Kamati ya Mipangomiji na Mazingira   

• Kamati ya Fedha na Utawala 
10. Taarifa kutoka kwa Mkurugenzi kama zipo. 
11. Masuala ya Kiutumishi. 
12. Kufunga kikao 
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AGD Na.01:2022/23       KUFUNGUA MKUTANO 

 

Kumb:BAR.03.1.1 Mwenyekiti alifungua Mkutano wa Baraza la Madiwani robo ya  pili     

saa 06.00 mchana kwa kuwakaribisha Wajumbe, Kamati ya ulinzi, 

waandishi wa Habari na Wananchi katika Mkutano wa Baraza la 

Madiwani. 

 

AGD Na.02:2022/23      DIWANI WA KATA YA MWAMALILI  KULA KIAPO CHA UDIWANI

    UADILIFU 

     

Mwenyekiti alimkaribisha Mhe.  Hakimu wa Mahakama ya Hakimu 

Mkazi Shinyanga kuongoza utaratibu wa kula kiapo cha uadilifu .  

Mhe.Hakimu alisoma mwongozo wa kula kiapo kwa Mheshimiwa  

Diwani James M. Matinde.  

    

AGD Na.03:2022/23      KUTOA TAMKO LA KIMAANDISHI LINALOANDIKWA KWA 

MKURUGENZI AKIAHIDI KUTEKELEZA JAMBO 

LINALOHUSIANA NA TAMKO LA MASLAHI KATIKA SHUGHULI 

ZA KIBIASHARA, MALI NA KADHALIKA NA KUZIFUATA KANUNI 

ZA MAADILI YA MADIWANI  

 

Kumb:BAR.03.3.1 Kamishna Msaidizi wa Sekretariaeti ya Maadili  alimuongoza 

Mheshimiwa Diwani kula kiapo cha Ahadi ya udilifu kwa kuzingatia 

misingi ya maadili iliyoainishwa katika Ibara ya 132 Katiba ya 

Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania ya Mwaka 1977 na masharti ya 

Sheria ya Maadili ya Viongozi wa Umma Na 13 ya mwaka 1995 

ambayo yanamtaka kila kiongozi wa Umma kuzingatia viwango vya 

juu vya maadili ili kukuza utu,uwazi, uadilifu, uwajibikaji na kuimarisha 

imani ya Wananchi kuhusu utendaji wa Serikali. 

 

Mheshimiwa  Diwani James M. Matinde aliapa kiapo cha Ahadi ya 

Uadilifu kwa Viongozi wa Umma na kisha kujaza na kuandika majina 

yake kamili na kusaini. 

 

Kumb:BAR.03.3.1 Baada ya Diwani kuapishwa Wajumbe walimpongeza kwa kuaminiwa 

na Wananchi wa Kata ya Mwamalili kwa kumchagua kuwa Diwani 

walimkaribisha katika Baraza na kuahidi kumpa ushirikiano 

atakaohitaji wakati wowote, walimtaka kuyaendeleza yote 

yaliyoanzishwa na aliyekuwa Diwani wa Kata hiyo ikiwa ni utekelezaji 

wa Ilani ya Chama Cha Mapinduzi. 

 



  

6 

 

Aidha, Mheshimiwa Diwani aliwashukuru wajumbe na wananchi wa 

Kata ya Mwamalili kwa kumuamini, aliahidi kushirikiana nao katika 

kuleta maendeleo na kuyaenzi yote yaliyoanzishwa na aliyekuwa 

Diwani wa Kata hiyo Hayati Paulo Machela. 

 

AGD Na.04:2022/23:     MASWALI NA MAJIBU YA PAPO KWA PAPO. 
 

Kumb:BAR.03.4.1    Katika Mkutano wa Baraza la Madiwani wa kupitia taarifa za robo  ya  

pili (Oktoba hadi Desemba, 2022) uliofanyika tarehe 10.02.2023 

Mwenyekiti aliwakaribisha Wajumbe kuuliza maswali ya papo kwa 

papo kama ifuatavyo; 

    

Kumb:BAR.03.4. 2   Swali: Wajumbe walihoji ni lini Halmashauri itakamilisha ujenzi wa 

Ofisi ya Kata  ya Chibe. 

 

Jibu: Ufafanuzi ulitolewa kuwa ujenzi wa Ofisi za Kata uko kwenye 

Mpango wa Bajeti ya 2023/2024 kwa kipindi hiki Halmashauri 

inatekeleza na kukamilisha ujenzi wa miradi ifuatayo; ujenzi wa 

vyumba vya biashara Soko kuu, ujenzi wa Soko la Ibinzamata, ujenzi 

wa choo cha Ibinzamata kwenye eneo la Soko na ujenzi wa Soko la 

Mitumbani.  

 

Kumb:BAR.03.4.3   Swali : Wajumbe walihoji kuhusu kukamilika kwa ujenzi wa Shule ya 

Msingi Kolandoto. 

 

Jibu: ufafanuzi ulitolewa kuwa Shule ya Msingi Kolandoto kwa 

mwaka wa fedha 2022/2023 ilipokea kiasi cha TSh 40,000,000 kwa 

ajili ya utekelezaji wa ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa ambapo kazi 

ya ujenzi inaendelea. Aidha Kwa kuongeza ukusanyaji mapato kutoka 

kwa miradi ya masoko ikikamilika Halmashauri ilijipanga kujenga 

mabweni katika Kata ya Mwamalili, Mwawaza, na Kolandoto.  

 

Kumb:BAR.03.4.4 Swali: Mjumbe alihoji kuhusu kuongezewa walengwa wa TASAF 

katika Kata ya Masekelo. 

 

Jibu: Ufafanuzi ulitolewa kuwa Kata ya Masekelo ina walengwa wa 

TASAF takribani 250 katika Mitaa ifuatayo; Mtaa wa Luhende 43, 

Mtaa wa Mbondeni 48, Mtaa wa Masekelo 92, na Mtaa wa Mwamala 

67. Awamu ya kwanza ilikuwa mtaa wa Luhende na Mwamala. 

Awamu ya pili ikachukua na mitaa iliyobaki ambao ni Mbondeni na 

Masekelo hata hivyo katika mitaa yote ya Walengwa wa TASAF,  Kata 

ya Masekelo ni ya pili kwa Idadi kubwa ya walengwa. Aidha walengwa 

hupatikana kwa kuchaguliwa kwenye mikutano ya Mitaa husika. 
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Kumb:BAR.03.4.5   Swali: Wajumbe walihoji kuhusu haki za Watoto wa kiume na wa kike 

wanaofanyiwa matendo ya ukatili wa kijinsia. 

 

Jibu: Ufafanuzi ulitolewa kuwa elimu inaendelea kutolewa kwa 

kuwatumia Maafisa Maendeleo wa Jamii walioko katika Kata na Afisa 

Ustawi wa Jamii walioko Kituo cha Afya Kambarage. Aidha ilielezwa 

kuwa jukumu la kupinga ukatili wa Kijinsia linatakiwa kufanyika na 

Viongozi wote kuanzia ngazi ya Mtaa na Kata. 

 

AGD Na.05:2022/23:   KUTHIBITISHA AGENDA ZA MKUTANO WA BARAZA LA  
                                    MADIWANI WA TAREHE 10 na 11.02.2023. 
Kumb: BAR.03.5.1      Jumla ya agenda 15 zilithibitishwa kwenye Mkutano wa kawaida wa  
    wa Baraza la Madiwani. 

 

AGD Na.06:2022/23:   KUPOKEA NA KUJADILI TAARIFA ZA KWENYE KATA KUTOKA  

     KWA MADIWANI WA KATA HUSIKA. 

Kumb: BAR.03.6.1  Mafanikio yaliyopatikana na changamoto zilizopo katika Kata zote. 
Ilielezwa kuwa changamoto nyingi katika Kata zinajirudia hivyo 
inahitajika kupata utatuzi wa kudumu. Pamoja na changamoto 
zilizowasilishwa zilizooneka kuainishwa katika Kata zote ni kama 
zifuatazo; 

• Upungufu wa matundu ya choo katika baadhi ya Shule. 

• Ukosefu wa Ofisi za Watendaji kwa baadhi ya Kata na 

mitaa  

• Ujenzi na Ukamilishaji wa miradi viporo. 

• Upungufu wa Wataalam wa Kada mbalimbali hasa 

walimu wa Shule za Msingi. 

• Upungufu wa Walimu wa masomo ya Sayansi. 

• Miundombinu mibovu ya Barabara hususani za Mitaa. 

 

Kumb:BAR.03.6.2     Changamoto zote zilizowasilishwa zinafanyiwa kazi kwa kuwa miradi 

mingi inaendelea kutekelezwa kupitia fedha za mapato ya ndani 

hususani ujenzi wa vyumba vya madarasa na matundu ya vyoo katika 

Shule za msingi na sekondari.  

Aidha kwa Changamoto ya upungufu wa Watumishi kibali kimeombwa 

TAMISEMI kwa ajili ya kupata ajira mbadala. 
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SIKU 2                       10.02.2023 
  

AGD Na.07:2022/23:        KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA MKUTANO WA    

     BARAZA LA MADIWANI WA TAREHE 27.10.2022 

Kumb:BAR.03.7.1 Muhtasari wa Mkutano wa Baraza la Madiwani wa tarehe 27.10.2022  

ulisomwa ukurasa kwa ukurasa na wajumbe kuridhia kuwa yaliyomo 

ndiyo yaliyojadiliwa na hivyo ulithibitishwa na kuwa kumbukumbu 

halali ya Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga kwa Mwenyekiti na 

Katibu kusaini Muhtasari huo. 

 
 

AGD Na.08:2022/23:   KUPOKEA MIHTASARI YA KAMATI ZA KUDUMU YA ROBO YA 
KWANZA  2022/2023. 

Kumb:BAR.03.8.1 Mihtasari ya Kamati za kudumu iliwasilishwa kwa robo ya kwanza 
2022/2023 Kamati ya Kuthibiti  UKIMWI tarehe 13.10.2022, Kamati ya 
Uchumi, Afya na Elimu   12.10.2022, Kamati ya Mipango Miji na Mazingira   
11.10.2022, Kamati ya Fedha na Utawala 19.10.2022, 25.10.2022, na 
21.12.2022 

 

 Wajumbe waliipokea Mihtasari ya Kamati za kudumu na kuridhiwa 

kuwa kumbukumbu halali ya vikao vya Halmashauri ya Manispaa ya 

Shinyanga. 
 
 

AGD Na.09:2022/23:    KUPOKEA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA IDARA MBALIMBALI 

   ZA KAMATI ZA KUDUMU KWA ROBO YA KWANZA 2022/2023. 

Kumb:BAR.03.9.1         Taarifa ya utekelezaji wa kazi za Idara mbalimbali zilizo chini ya 

Kamati za kudumu za Halmashauri ya Manispaa Shinyanga ambazo 

ni Kamati ya Uchumi Afya na Elimu, Kamati ya Mipango Miji na 

Mazingira, Kamati ya kudhibiti UKIMWI, Kamati ya Fedha na Utawala 

kwa robo ya pili  iliwasilishwa kwa Wajumbe.   

 

Wajumbe waliipokea taarifa na kuijadili.  

 

Kumb:BAR.03.9.2 Hoja kuhusu Ulawaiti kwa Watoto wa Kiume na Ubakaji kwa 

Watoto wa kike kushamili katika Manispaa ya Shinyanga  

Wajumbe walieleza kuwa suala la ubakaji na Ulawiti limekuwa tishio 

kwa Watoto wadogo wa Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga. 

Wajumbe walitoa wito kwa Wananchi wa Manispaa ya Shinyanga 

kushirikiana ili kuweza kulitokomeza janga hili ambalo limekuwa tishio 

kwa Wakazi wa Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga. 

Aidha Wajumbe walieleza kuwa maeneo ya michezo ya ‘Gambles’ na 

nyumba za kuonesha Video zikitumika kama eneo la kubaka na 

kulawiti Watoto ikiwemo pia mapagale (nyumba ambazo 

Hazijakamilika). 
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Kumb:BAR.03.9.3 Ufafanuzi ulitolewa na Mwenyekiti wa Kamati ya Uchumi Afya na 

Elimu. Kuwa jambo hili linalaaniwa na Baraza la Madiwani, jambo hili 

liwe agenda namba 1 ya kudumu katika Mikutano, WDC. Wajumbe 

walitoa msisistizo kwa wazazi wawe wanachunguza Watoto wao 

mara kwa mara na kutoa ushirikiano kwa sehemu za kisheria pale 

inapotokea Watoto wamelawitiwa. 

 

 Baada ya majadiliano ya kina Wajumbe waliazimia kuwa; 

  

AZIMIO 

 Iliazimiwa kwamba suala la Ulawiti na ubakaji kwa Watoto na 

Wanafunzi liwe agenda za kudumu katika mikutano na WDC zote. 
 

Kumb:BAR.03.9.4 Hoja kuhusu kuanza kutoa chakula kwa Wanafunzi katika Shule 

za Msingi na Sekondari.  

Wajumbe walitoa hoja na msisitizo kuwa suala la chakula kwa Shule 

za Msingi na Sekondari. Wajumbe walieleza kuwa Maafisa Elimu 

wafanye vikao katika Shule za Halmashauri ya Manispaa ya 

Shinyanga ili kuhamasisha Wanafunzi katika Shule zao kuanza kula 

chakula cha Mchana kwa kuhamasisha kuchangia debe la mahindi 

na sukari Kilogram 5 kwa mwaka. 
     

Aidha Wajumbe walikubaliana suala la chakula mashuleni liwe Azimio 

la kudumu katika vikao vya WDC vya Halmashauri ya Shinyanga. 

 

Baada ya majadiliano ya kina wajumbe waliazimia kuwa  

 

AZIMIO  

Iliazimiwa kwamba Divisheni ya Elimu Msingi na Elimu Sekondari 

wakafanye vikao na Wazazi na Wananchi ili kuhamasisha Wananchi 

kuchangia chakula kwa wanafunzi (Watoto) wao ili waweze kupata 

chakula. 
 

 

AGD Na.10:2022/23:        TAARIFA ZA MKURUGENZI  

Kumb:BAR.03.10.1 Taarifa kutoka Taasisi za SHUWASA, TARURA ,RUWASA na Taasisi 

ya Ushirika na  Biashara  

 

Kumb:BAR.03.10.1.1 TARURA 

Taarifa iliwasilishwa kuwa Wakala wa barabara za Vijijini na Mjini 

(TARURA) Manispaa ya Shinyanga ina Mtandao wa barabara wenye 

urefu wa Km 771.71, kilometa 192.97 ni barabara zinazounganisha 

Kata na zinazounganisha Tarafa na Wilaya jirani (collector Roads) 

Kilometa 578.74 ni barabara zinazounganisha Kata na Vijiji (feeder 
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Roads). Aidha Halmashauri ina mtandao wa km 22.562 za lami 

kilometa 145.134 za changarawe na kilometa 604.014 za udongo. 

 
Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 TARURA Manispaa ya Shinyanga 
ilitengewaTSh 2,348,347,677.21 katika fedha hizi, fedha za 
matengenezo ya Barabara ni Sh 1,348,347,677.21 fedha za jimbo ni 
Sh 500,000,000.00 na fedha za tozo ya mafuta ni Sh 500,000,000.00. 
Aidha fedha zilizopokelewa ni jumla ya TSh 1,145, 864,996.19 sawa 
na asilimia 48.79%. 

    
Wajumbe waliipokea taarifa na kuipongeza taasisi hiyo kwa kasi ya 
utendaji kazi inayoendelea walieleza kuwa matengenezo ya barabara 
na vivuko katika maeneo ya Halmashauri yaendelee kufanyika ili 
kupunguza athari zinazoweza kujitokeza. 

 
 

Kumb:BAR .03.10.1.2 RUWASA 

RUWASA Wilaya ya Shinyanga (Eneo la Halmashauri ya Manispaa 

ya Shinyanga) katika utekelezaji wa bajeti ya mwaka wa fedha 

2022/2023 Katika Kipindi cha Julai hadi Desemba, 2023 utekelezaji 

unaondelea ni wa mradi mmoja wa maji katika Kata ya Chibe. 

Mradi huo unatekelezwa kwa gharama ya mradi TSh 846,946,000 

bajeti ya mradi 546,599,821 asilimia 90%. Hali ya mradi iko katika 

hatua ya uchimbaji mitaro, uchomaji na ulazaji wa Bomba na ujenzi 

wa vituo 14 umekamilika. Kazi inayoendelea ni kuunganisha kwenye 

bomba kuu na kuanza majaribio ya awali ya mradi.  

 
Kumb:BAR. 03.10.1.3 SHUWASA 

Taarifa ya utengenezaji wa mtandao wa maji kwa Halmashauri ya 

Manispaa ya Shinyanga kwa robo ya pili 2022/2023 iliwasilishwa 

kuwa, Mamlaka ya maji na usafi wa Mazingira Shinyanga SHUWASA 

inatekeleza miradi 2 ndani ya eneo la Manispaa ya Shinyanga yenye 

thamani ya TSh 393,305,634.40 kwa maeneo yafuatayo; 

• Mradi wa Mwanubi Kata ya Kolandoto TSh 113,840,500.00 

• Mradi wa maji safi eneo la Bugayambelele Kata ya Kizumbi 

TSh 279,465,134.40. 

Wajumbe waliipokea taarifa waliijadili na kuipitisha. 
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Kumb:BAR. 03.10.1.4 TAASISI YA ELIMU  YA USHIRIKA NA BIASHARA KIZUMBI. 
(INSTITUTE OF CO- OPERATIVE AND BUSINESS EDUCATION 
KICoB). 

  Ilielezwa kuwa ni Chuo cha Ushirika na Biashara Kizumbi  ni Taasisi 
iliyopo Shinyanga Kata ya Kizumbi inatokana na upandishwaji hadhi 
wa kilichokuwa Kituo cha kufundishia Kizumbi na Tume ya Vyuo 
Vikuu Nchini TCU Januari, 2021. Taasisi kwa sasa ina bodi yake na 
inaongozwa na Mkurugenzi. 

 

• Kueleza mipango ya baadae ambapo kwa kipindi cha miaka 5 
ijayo 2021/2022-2025/2026 (five years Corporate Strategic Plan) 

• Kuongeza udahili wa wanafunzi kutoka 847 hadi 1500 kwa 

mwaka wa masomo 2023/2024 

• Kuanzisha Program mbili za shahada ambazo ni Shahada ya 

Menejimenti ya ushirika na Uhasibu kwa mwaka wa fedha 

2023/2024 na Shahada ya Menejimenti ya Taasisi za Ushirika. 

• Vilevile kuna mpango wa kuanzisha na kuendesha Shahada 

moja ya Rasilimali Watu kutoka Makao Makuu Moshi. 

• Aidha kuna mpango wa kuanza ujenzi wa Ukumbi wa mihadhara, 

ujenzi wa Seminar Rooms, vibweta, upanuzi wa Zahanati, na  

ujenzi wa Bweni moja la kulaza Wanafunzi. 

 

AGD Na.11:2022/23:     MASUALA YA KIUTUMISHI  

Kumb:BAR.03.11.1 Taarifa za masuala ya Kiutumishi zilijadiliwa baada ya Baraza   

kujigeuza Kamati. 
 

AGD Na.12:2022/23:         KUFUNGA MKUTANO 

Kumb:BAR.03.12.1 Mwenyekiti alifunga Mkutano saa 9:45 jioni kwa kuwashukuru 

Wajumbe, waalikwa, Waandishi wa Habari, Wananchi pamoja na 

Wataalam. Mwenyekiti alisistiza suala la Lishe kwa Shule za Msingi 

na Sekondari lipewe kipaumbele. 

 

 
                          

KUMBUKUMBU HIZI ZIMETHIBITISHWA NA 
 

______________________     ______________________ 

Ndg Jomaary Satura      Mhe Elias R Masumbuko 

KATIBU        MWENYEKITI 

 

TAREHE____________________ 

 

 



  

12 

 

 

YATOKANAYO NA MKUTANO WA BARAZ LA MADIWANI WA TAREHE KILICHOFANYIKA 

TAREHE   10-11. 02.2023 

 
 

                   AZIMIO MHUSIKA                  UTEKELEZAJI 
 

 KUPOKEA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI 

WA IDARA MBALIMBALI ZA KAMATI ZA 

KUDUMU KWA ROBO YA KWANZA 

2022/2023. 

 

AZIMIO 

 Iliazimiwa kwamba suala ya Ulawiti na 

ubakaji kwa Watoto na Wanafunzi liwe 

agenda za kudumu katika mikutano na 

WDC zote. 

 

MHRMAO  

KUPOKEA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI 

WA IDARA MBALIMBALI ZA KAMATI ZA 

KUDUMU KWA ROBO YA KWANZA 

2022/2023. 

AZIMIO  

Iliazimiwa kwamba Divisheni ya Elimu 

Msingi na Elimu Sekondari wakafanye 

vikao na Wazazi na Wananchi ili 

kuhamasisha wazazi kuchangia chakula 

kwa wanafunzi (Watoto) wao ili waweze 

kupata chakula wakati wa masomo. 

 

MPPEO 
MSEO 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

 

 

 

 

 

 

 


