
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

Telegrams “REGCOM” Shinyanga              Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 

Simu Na: 028 – 2762222              S. L. P 320,  

Fax Na:            - 2762310                     Shinyanga 

Barua pepe: ras.shinyanga@tamisemi.go.tz  

         ras@shinyanga.go.tz   

Tovuti:        www.shinyanga.go.tz 
 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

YAH: KAMBI MAALUMU YA UCHUNGUZI NA TIBA YA 

MAGONJWA YA KUAMBUKIZA NA YASIYO YA 

KUAMBUKIZA 

Mkoa wa Shinyanga kwa kushirikiana na Wadau wa Afya 

unatarajia kuwa na kambi maalumu ya uchunguzi na tiba ya 

magonjwa ya kuambukiza na yasiyo ya kuambukiza kuanzia 

tarehe 17 hadi 21 Julai, 2018 katika uwanja wa Shycom, Manispaa 

ya Shinyanga. 

Kambi hiyo maalumu ina lengo la kutoa huduma ya Upimaji wa 

Magonjwa, Kutoa Elimu ya Afya na ushauri kwa wananchi juu ya 

umuhimu wa kuwa na tabia ya kupima Afya zao kila wakati 

(Magonjwa ya kuambukiza na yasiyo ya kuambukiza) pamoja na 

kufanya uchunguzi wa Afya na kutoa huduma stahili za tiba / 

upasuaji kwa wananchi watakaothibitika kitaalam. 

Wataalamu wa Afya wa ndani ya Mkoa na Madaktari Bingwa 

kutoka Hospitali za Bugando, KCMC, Hospitali ya Taifa 

Muhimbili, Hospitali ya Mt. Thomas na Taasisi ya Moyo ya 

Jakaya Kikwete watakuwepo kutoa huduma katika fani maeneo 
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yafuatayo:- Upasuaji, Magonjwa ya ndani, Mfumo wa 

Mkojo(Urology)/Tezi Dume, Magonjwa ya akina mama, 

Magonjwa ya ngozi, Magonjwa ya Mfumo wa macho, koo, 

masikio na pua pamoja na Magonjwa ya watoto 

Huduma zote za uchunguzi zitafanyika bila malipo. Wenye kadi 

za Bima za NHIF, CHF na nyinginezo watahudumiwa kwa 

kutumia kadi zao. 

Wananchi zaidi ya 20,000 wanatarajiwa kufikiwa na kunufaika na 

huduma hii. 

Wananchi wote mnaombwa kujitokeza kwa wingi kushiriki 

katika zoezi hili ili kupata huduma husika.  
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